A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถามคนที่ใช้E85 เรื่องปัญหาที่จะเกิด

l3oaT · 1102

ออฟไลน์ l3oaT

• โลกร้อน
  • RB25 DE
    • แรงม้า +4/-0
คนที่ใช้ E85 ถังน้ำมันมีปัญหาไหมครับ ใช้นานหรือยัง เป็นยังไงมั้งครับ ระยะ +การดูแล

มีสนิมไหม ลูกลอยเป็นยังไง มีคราบตะกรันขาวๆเกาะไหม ซีลยาง โอริง เป็นยังไง หัวฉีดจะมีปัญหาไหม ที่ระยะเท่าไหร่

พิมพ์ยาวๆก็ได้ครับ ผมชอบอ่าน ผมกลัว จุกจิก เรื่องสนิม ลูกลอยพัง โอริงเปื่อย พอใช้ไปสักระยะ จึงขอความรู้จากผู้ใช้จริงครับ

(ผมเครื่อง rb ครับใช้กล่องตัวเองจูนได้เลยว่าจะใช้e85 รถวิ่งตลอด คงไม่ค้างถังนานครับของผม ติ๊กคงรุ่นทนE85 ประมาณนี้ครับ)

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกๆคำตอบ  :undecided:

บ า ง ค รั้ ง ก็ นึ ก เ สี ย ด า ย

sonicsathis

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 07:36:22 PM
พีี่ใช้กล่องเดิมจูนที่ไหนอะครับ

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 08:15:09 PM
เค้าใช้แล้วจ้า

คือว่าของเราใช้ 1jz-gte
สายที่ออกจากปั๊มติ๊กยังไม้ได้เปลี่ยนยังเป็นสายถักแบบผ้าอยู่
แต่ในห้องเครื่องเปลี่ยนใหม่หมดก่อนหน้านานแล้ว  เป็นสาย R7 รึ R8 จำไม่ได้
ติ๊กเป็นติ๊ก B71 ก็ยังโออยู่ เปลี่ยนก่อนหน้านานแล้ว
ลูกลอยเริ่มเพี้ยนๆแล้ว เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เเต่เพี้ยนไม่มาก สักพักก็กลับมาเหมือนเดิม
กลองเบนซินก็เปลี่ยนก่อนหน้านานแล้ว เลยยังไม่เห็นผล
จากเชียงใหม่วิ่งไม่เกิน 120นะ ใช้น้ำมัน E85ไป2200บาทจ้า
เชียงใหม่-ลงยมราช 720กิโล ตกกิโลละ 3.05บาทจ้า

ที่บอกว่ายังไม่เกิดผลเสีย คือเราจะใช้ น้ำมัน E85 ตอนออกเดินทาง
แต่พอกลับมาเราจะวิเคราะห์ว่ากลับไปจอดน้ำมัน E85ต้องหมด
หลังจากนั้นเราก็เติมแก๊ซโซฮอล 91 รึว่า 95ไปในถังสัก 3ลิตร เลยยังไม่มีอาการใดๆ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ l3oaT

• โลกร้อน
  • RB25 DE
    • แรงม้า +4/-0
ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 12:47:54 PM
กล่องเดิม จูนที่ช่างเทพก็ได้ครับ rb นะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ โลละ3บาท ใกล้เคียงแก๊สเลย

มีอะไรมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

บ า ง ค รั้ ง ก็ นึ ก เ สี ย ด า ย

ออฟไลน์ CARBOMM

• ย้ายค่ายมาครบ RB20.6
  • RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 08:25:33 PM
ขอผมสำนัก. พี่นุ. ลาซาล 60. ครับ