A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ไฟ Anti-Lockโชว์

Wuttipatt · 59

ออฟไลน์ Wuttipatt

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เมื่อ: เมษายน 13, 2023, 10:16:47 AM
รบกวนพี่ๆขอคำแนะนำครับ
รถผม เครื่อง RB20DE ไม่เทอร์โบ 24V เกียร์ออโต้ครับ ไฟ Anti-Lock โชว์ครับ เวลาสตาร์ทเครื่องมันจะดับแป๊บนึงเหมือนเช็ค พอเครื่องติดสักแป๊บก็ติดครับ เบื้องต้นผมเอารถขึ้นลิฟดูเซ็นเซอร์ที่ล้อหน้าไม่ขาดครับและที่เฟืองท้ายก็ไม่มีสายขาดครับ เลยอยากขอคำแนะนำว่า เราสามารถอ่านโค๊ดเองได้มั้ยอ่านยังไง วิธีรีเซ็ตกล่องควบคุมABS เราสามารถรีเซ็ตได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ (;¬_¬)