A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

♥ ♥ ♥_เราช่วยกันนะครับ เพื่อสังคม คนใช้ Cefiro-A31_♥ ♥ ♥

บุคคลทั่วไป · 19610

Ceffy

• บุคคลทั่วไป
เนื่อจากเซพฟิโร่เป็นรถที่มีอายุการใช้งานมามากแล้ว
ย่อมมีปัญหาให้แก้ไขมากมาย
ซึ่งปัญหาส่วนใหญ่ก้อจะซ๊ำๆ คล้ายๆกัน
ทำให้ผู้ที่เคยมีประสบการณ์
สามารถช่วยแก้ปัญหาเหล่านั้นได้

**แต่เนื่อจากบางอาการที่เล่ามา เราไม่ได้อยู่ที่หน้าเครื่องที่รถ
จึงเป็นการตอบแบบสุ่มๆ รวมๆ
ต้องอาศัยทักษะของเจ้าของรถด้วยว่าจับจุดถูกหรือไม่
แต่ผิดถูกยังไงก้อเปนน้ำใจที่เรามีให้กันนะครับ

ถ้าสมาชิกท่านใด เห็นว่ากะทู้ไหนตอบกันผิด
รบกวนช่วยแย้งนะครับ

เพราะพวกเราส่วนมากไม่ใช่ช่าง แต่ได้จากประสบการณ์จิงแล้วจำกันมา
ต้องช่วยกันครับ เดียวนี้ช่างหน้าเลือดครับ นิดๆหน่อยๆมันจะฟันเราอย่างเดียว

มาชี้แจงเท่านี้ขอบคุณมากครับ ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 07:08:27 PM โดย Yojinbow »

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 04:04:10 PM
ตามนั้นครับ เพราะบางอาการ ขนาดช่างยังบอกไม่ตรงกันเลย
แต่พวกเราจะช่วยเหลือจนหมดความสามารถครับ อันไหนตอบได้ ก็ตอบไป
ส่วนผม ไม่ค่อยรู้เรื่อง(ไม่รู้เรื่องเลย) คงให้กำลังใจทุกๆ ท่าน ทั้งคนถามและ
คนแนะนำครับ

ขอบคุณครับ  ;)

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

Bble

ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:28:58 PM
หลายๆครั้งต้องอาศัยมุมมองของผู้ใช้ด้วยกันครับ บางทีคนเก่งๆเค้าจะคิดลึก มองข้ามบางอย่างไปง่ายๆ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:52:19 PM
ผมว่าการที่ช่างทำอะไรนิดหน่อยมันเป้นการเสียเวลาเค้านะครับ ถ้าเค้ามีงานใหญ่ๆที่ต้องทำ  คือขั้นต่ำอ่ะ 100 นึง จนสูงไปเรื่อยๆแล้วแต่

.....แต่ถ้าช่างไม่ค่อยจะมีงาน หรืองานเยอะมาก(รวยแล้ว) อันนี้นิดๆหน่อยๆเค้าก็ไม่คิดนะครับ

ปลอบใจตัวเองทุกครั้งหละกันครับ ว่า....เรามันหน้าตามีกะตังค์ 5555

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

Ceffy

ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:37:27 PM
ทำไมกระทู้นี้มันเหลือแค่นี้หล่ะครับ
ขออีกนิด ไม่มากเกินไป ถ้ามาถามแล้ว สมาชิก ตอบถูกใจ ขอคำขอบคุณเป็นการตอบแทนหน่อยครับ คนที่ตอบจะได้มีกำลังใจ เพื่อสังคม A31club จะได้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน
คงไม่มากเกินไปนะครับ  :)

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:06:32 PM
อยากให้กระชับ เว้ย 555

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

goody

ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:39:02 AM
เห็นด้วยอ่ะน้าวุฒิ   ขับรถยี่ห้อเดียวกันแท้ๆ  เครื่องก็มีไม่กี่ตัวที่วางกัน   แต่อาการมักคล้ายๆกัน

เจ้าของที่เจอปัญหามาถ้าบอกเล่าอาการผิดเพี้ยน การแก้ไขกว่าจะถูกจุดมันก็ใช้เวลา และค่าใช้จ่ายมาก

แต่ถ้าเล่ามาถูกจุด เจอคนมีประสบการณืเดียวกันมา มันก็เปนการง่ายที่จะแก้ไข

อย่างที่เคยบอกอ่ะครับ อาการเดียวกันแต่จุดเสียหาย ที่ต้องเปลี่ยนซ่อมกลับไม่เหมือนกัน

ที่นี้ทั้งนั้น ก็อยากให้คนที่เจออาการบอกเล่าลักษณะที่เกิดขึ้น เครื่องยนต์ รถรุ่นที่ใช้ 

และวิธีการที่แก้ปัญหา แก้จากไหน ทำอะไรมาบ้างจนมันเปนปรกติ  แล้วเก็บเปน

Record  เข้าไว้เพื่อเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆสมาชิก ตรวจหาสาเหตุเอง ก่อนที่จะถึงมือช่าง

ไม่งั้นโดนฟันไม่เลี้ยง เดี้ยงกันเป็นแถบๆ   ให้ดีบอกด้วยครับทำที่ไหนกันบ้าง เผื่อเวลาเพื่อนสมาชิก

เกิดปัญหาจะได้เข้าหาช่างได้ถูกที่  ก็แค่นี้อ่ะ...

Ceffy

ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:04:26 PM
น้าเชิดรับสมัครช่างไหมครับ อิอิ

goody

ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:11:58 AM
น้าเชิดรับสมัครช่างไหมครับ อิอิ
รับคับน้า   อยากได้ช่างมาประจำอู่ที่หลังกระทรวงสาธารณสุขอ่ะ

ออฟไลน์ su

• สาวสวยประจำคลับ εїз
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +37/-2
ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:21:56 AM
ขอบคุณบ้านหลังนี้ค่ะ ช่วยเหลือเจ้าเซอิเวลาที่เกเรได้เยอะมาก
เจ้าเซอิอยู่ต่างจังหวัด สุก็เป็นผู้หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์