A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รบกวนด้วยคับ RB25DE M/T รายละเอียดด้านในคับ

บุคคลทั่วไป · 1333

simone

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:25:52 PM
พอดีจะวางเครื่อง RB25DE แต่เป็นเกียร์ธรรมดานะ พอดีไม่ค่อยชอบ โบ จุกจิก อยากทราบว่า เราสามารถ ใส้ ไอดีรวม ได้มัย แล้ว เฮดเดอร์ นิ มีสูตรไหนบาง แล้วใส่ท่อตรง 3 นิ้วได้มัยปลาย 5 นิ้ว แล้ว หัวฉีดนีเราสามารถใส่ 550 cc หัวสีแดง ได้มัย แล้วกล่องนิใช่กล่องเดิมหรือมีกล่องอะไรแน่นำมัยคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:35:12 PM
ที่ถามมา ใส่ได้หมดเลยครับ

แต่ถามนิดนึงว่า ใส่เพื่ออะไร

ฟังๆดูแล้ว เหมื่อแค่อยากจะใส่

แนะนิดนึงว่า

ถ้าวาง 25DET ตัวมีโบ

กับ 25DE ตัวไม่มีโบ แล้วทำอย่างที่ท่านถาม

ผมว่าอย่างหลังจุกจิกกว่าเยอะ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

simone

ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:40:18 AM
ที่ถามมา ใส่ได้หมดเลยครับ

แต่ถามนิดนึงว่า ใส่เพื่ออะไร

ฟังๆดูแล้ว เหมื่อแค่อยากจะใส่

แนะนิดนึงว่า

ถ้าวาง 25DET ตัวมีโบ

กับ 25DE ตัวไม่มีโบ แล้วทำอย่างที่ท่านถาม

ผมว่าอย่างหลังจุกจิกกว่าเยอะ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
จุกจิกของผมหมายถึง เรื่อง พวกความร้อน โบพัง แล้วรถที่วางโบ ผมว่าส่วนใหญ่ จองมากกว่าขับ  และ อื่น ๆๆ ประมาณเนีย แต่ถ้าเที่ยบกันแล้วผมว่าอันที่ผมจะใส่นิ จุกจิกแค่ตอนวางที่แรกนะคับ พอทุกอย่างครบ คิดว่าไม่มีปัญหาอะไรตามมาถึงมีตามมาก็คงช้าว่า เครื่องโบ อะคับ แต่ถ้าเป็น เครื่องโบ ผมว่ามีแน่นอนคับเจอร้านดีปัญหาก็มาช้า เจอร้านไม่ดีปัญหาก็มาเร็ว   เข้าใจคับว่าผมอาจจะเจอร้านที่วางเครื่องไม่ดีไม่จบ  วางมาแล้วมีปัญหา      จริงอยู่อาจดูว่ารายการของที่ผมจะใส่นี้เหมือนอยากใส่ แต่มันก็ยังพอมีประโยนช์ว่าอันเดิมนะคับ ถ้าใส่แล้วไม่ดีกว่าหรือไม่ดีเท่าของเดิม ๆ ๆ ที่ได้มาจากเครื่องเก่า  ผมคงไม่ใส่อะคับ  จิง ๆๆ ยังมีอีกเยอะคับ นีแค่ นิดหน่อย ส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบ โบ อะคับ เพราะใคร ๆๆ ก็วาง โบ กัน อิอิ

simone

ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:42:21 AM
ใจจริงอยากใส่แบบที่เค้าใส่กันในเครื่อง โบ แต่แค่ไม่ต้องการ โบ เท่านั้น  ;) ;) ;)

• *
ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:01:09 AM
ผมตอบแบบง่ายๆนะครับ

เครื่องสแตนดาร์ด จะเป็นเครื่องแบบมีโบ หรือไม่มี ทั้งสองตัวไม่จุกจิกทั้งคู่

แต่ที่ตัวโบได้ิยินบ่อยๆว่าพังเร็ว นั้นเพราะ คนขับมันส์ตีน เท่านั้นเอง

ลองไปศึกษาหาความรุ้มาใหม่ครับ ของที่คุณว่ามานั้น

มันเข้าขั้นรถเทพ และเกินคำว่าสแตนดาร์ดไปแล้วครับ

ถ้าต้องการซิ่ง เค้าถึงคิดจะใส่กัน....

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

simone

ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:21:42 AM
รู้คับว่าของที่ผมจะใส่มันเป็นของเทพ ของซื่ง ถึงมาถามไงคับว่า มันใส่ได้อะป่าว  {;-{ เพราะก็เคยไปถามช่างมาบางแล้ว   ;) ;) ;) แล้วที่ผมมารบกวนถาม พี่ๆๆ นี้ก็เพราะว่าเห็นเล่นรถกันมานานแล้ว เพื่อจะได้อะไรดี ๆๆ บาง แล้วที่ผมมาถามนี้ก็ คือการศึกษาอย่างหนึ่ง นะคับ ผมก็แค่ขอความคิดเห็นว่าใส่ได้มัยหรือไม่ได้ ใส่ได้แล้วมีปัญหา อะไรกับเครื่องหรือป่าว   สรุปว่า ของที่ผมจะใส่นี้ ต้องซิ่งเท่านั้นหรอคับ   :o

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:35:00 AM
รักใน N/A แปลกแตกต่างดีครับ น่าสนใจมากๆ

สนับสนุนด้วยใจครับ  like

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

simone

ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:45:29 AM
รักใน N/A แปลกแตกต่างดีครับ น่าสนใจมากๆ

สนับสนุนด้วยใจครับ  like
ขอบคุณคับ ก็แค่ไม่อยาทำเหมือนใคร ไม่แน่อาจจะเป็นแนวทางใหม่ ก้ได้ เด่วเป็นหนูทดลองให้เอง แต่เค้าบอกว่า เครื่อง RB25DE M/T หายาก จิงอะป่าว ;D

• *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:46:27 AM
เกลือนเมือง !!

simone

ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:22:17 AM
เกลือนเมือง !!
พอจะรู้ราคาประมาณการได้มัย พร้อมเกียร์