A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

>>__รถสตาร์ทติดยาก (มาก) เป็นที่อะไรคับ __<< รบกวนด่วนๆๆๆๆๆๆ

nawawitfair · 6933

ออฟไลน์ nawawitfair

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
คือ มันสตาร์ทติดนะคับ

แต่มันติดยากมากเลยคับ ต้องแช่ หลายที เลย ยิ่งเครื่องเย็นๆ เนี่ยยิ่งนานหน่อย

ขนาดจอดประมาณ ช.ม นึง ก็ต้องแช่ เป็น10วิ ถึงจะติด

--- ผมอยากรุ้ว่ามันเป็นเพราะอะไร บ้าง // ผมลองเปลี่ยนไดร์สตาร์ทแล้ว มันก็เหมือนเดิม ปั้มติ๊ก ก็ทำงาน

อ่อ เครื่อง 1JZ - GTE  Auto คับ รบกวน พี่ๆ บอกหน่อยนะคับ  จะได้ซ่อมถูก

เพราะกะแค่ สายหลุด ไฟเลยไม่ไปที่ไดร์สตาร์ท ช่างมัน ก็เปลี่ยนไดร์ ให้แล้ว  - - เปลี่ยนแล้วไม่ติดถึงมาไล่สายไห้ ถึงได้เจอว่าปลั๊
กมันหลุด (โดนไป2500 ค่าปลั๊ก หลุด)  :D

???ขอบคุณคับ ???

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
เช๊คคอย

เช็คหัวเทียนด้วยครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
เช๊คคอย

หัวเทียนเปลี่ยน เป็น NGK เข็มแล้วอะคับ ใหม่หมดเลย
แล้ว คอย นี่มันตัวไหน หว่า ^^ พอดีไม่ค่อยรุ้เรื่อง เท่าไหร่ กำลังศึกษา อยุ่อะคับ

มันน่าจะเป็นที่ ติ๊ก ล้า ไหม อะคับ จะเหมือน มอไซ ไหม ที่ อาการแบบ นี้เป็นที่ น้ำมันไม่ถูกดูดมา เลยไม่ติด ต้อง ดึง นาน หน่อย

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
เช๊คคอย

สุดยอดคับ....อิอิ
ไอ้ที่มันติดยาก แล้วมันติดไหมคับ พอติดแล้วเครื่องเดินนิ่งไหม??

ลองดูเซ็นเซอร์นํา กับ ลองถอดหัวฉีดออกมาฉีดข้างนอกดู อะคับ

• RB20 DE
ไอ้ที่มันติดยาก แล้วมันติดไหมคับ พอติดแล้วเครื่องเดินนิ่งไหม??

ลองดูเซ็นเซอร์นํา กับ ลองถอดหัวฉีดออกมาฉีดข้างนอกดู อะคับ

ติดคับ แต่ลากยาวหน่อย ติดปุ๊บ จะเดินไม่ค่อยนิ่งอะคับ สะดุด นิดๆ แล้วก็ เดินเรียบ ปกติ

พอตัดแก๊ส แล้ว ก็นิ่ง เลย

เอ้อ ลืมๆ มันจะเกี่ยว ที่ เครื่องผม ไม่ได้ใส่ ตัวเดินเบา ไหม อะคับ

• RB20 DET
  • *

ผมขอแนะนําไปอู่ B2K โค้งวัดลาดพร้าวเลยคับ
รับรอง...จบแน่นอนคับ หรือลองโทรถามช่างก่อนได้เลยคับ
ช่างกี้ 081-0789708 ช่างแจ็ค 086-8738695 ผมก็ทําที่อู่นี้อะคับ
อยากให้หาย เอาใจช่วยคับ!!

• RB20 DE
ผมขอแนะนําไปอู่ B2K โค้งวัดลาดพร้าวเลยคับ
รับรอง...จบแน่นอนคับ หรือลองโทรถามช่างก่อนได้เลยคับ
ช่างกี้ 081-0789708 ช่างแจ็ค 086-8738695 ผมก็ทําที่อู่นี้อะคับ
อยากให้หาย เอาใจช่วยคับ!!

ผมก็ ว่าจะเข้าไปอะคับ ตอนนี้ เก็บงบ รอดู สิ้นเดือนนี้ ก่อน อยาก เก็บช่วงล่าง กับ เรื่อง สตาร์ทยากเนี่ยแแหละคับ
เพราะ รวมๆ อื่นๆ มันยังไม่เป็นอะไรมาก ไม่อยากไปเสีย ที่อื่น

นี่ยังดี งอแง ทีไร ก็เป็นที่บ้าน ตลอด   :)  แสดง ว่ายังรักกันอยุ่ ฮ่าๆ

• RB20 DET
  • *

ผมก็ ว่าจะเข้าไปอะคับ ตอนนี้ เก็บงบ รอดู สิ้นเดือนนี้ ก่อน อยาก เก็บช่วงล่าง กับ เรื่อง สตาร์ทยากเนี่ยแแหละคับ
เพราะ รวมๆ อื่นๆ มันยังไม่เป็นอะไรมาก ไม่อยากไปเสีย ที่อื่น

นี่ยังดี งอแง ทีไร ก็เป็นที่บ้าน ตลอด   :)  แสดง ว่ายังรักกันอยุ่ ฮ่าๆ
555++
โชคดีแล้วคับ O_o ที่ดันงอแงอยู่ที่บ้าน ถ้าอยู่ข้างนอก ตายแน่ๆคับ!! :-[

• RB20 DE
พอติดแล้ว ลองวิ่งไป ดู มีควันออกมาหน่อยๆ ...... หัวฉีดรั่ว ปะคับ เนี่ย ? ? ??

ออฟไลน์ nonga31

• RB25 DE
    • แรงม้า +6/-0
ควันขาวหรือดำอ่ะครับ